Warning: array_key_exists() expects parameter 2 to be array, null given in /www/wwwroot/internetlogsistemi.com/wp-content/plugins/af-companion/inc/demo-importer.php on line 78
การันตีเหรียญเงิน! ชายหาดสาวไทย เข้าตัดเชือกเจอกันเอง U19 เอเชีย – Sportorzo
22/09/2021

Sportorzo

Sport News Here

การันตีเหรียญเงิน! ชายหาดสาวไทย เข้าตัดเชือกเจอกันเอง U19 เอเชีย

ตบชายหาดสาวไทย เข้ารอบรองชนะเลิศได้ 2 ทีม และต้องเจอกันเองในรอบตัดเชือก ส่วนทีมชายการันตีฉลุย 1 ทีม ศึก U19 ชิงแชมป์เอเชีย ที่นครปฐม

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด รุ่นอายุต่ำกว่า 19 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 3 ปี 2021 สนามวอลเลย์บอลชายหาดโรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐม จ.นครปฐม วันที่ 4 กรกฎาคม 2564 เป็นการแข่งขันในวันที่สอง มีผลการแข่งขันดังนี้

ประเภททีมชาย กลุ่ม เอ เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 1) ที่คว้าชัยชนะมาในเกมแรก และเกมนี้ยังไม่พลาดชนะ เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต 21-18, 21-15 หนุ่มไทยชนะ 2 เกมรวด ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ ด้วยการเป็นที่ 1 ของกลุ่ม

กลุ่ม ดี ที่มี 4 ทีม นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3) เกมแรกเอาชนะ อินโดนีเซีย มาอย่างหวุดหวิด เกมนี้ยังเบียดชนะ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน) 2-1 เซต 22-20, 17-21, 15-13 หนุ่มไทยชนะ 2 เกมรวด ลุ้นแชมป์กลุ่มในเกมนัดสุดท้าย

ประเภททีมหญิง กลุ่ม เอ แข่งขันกันวันนี้ 2 นัด นัดแรกช่วงเช้า สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) เอาชนะ จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 21-9, 21-17 ทีมสาวไทยชนะไป 2 เกมรวด

ส่วนในช่วงบ่าย สุจิณณา / อภิญญา ยังคงทำผลงานได้ดีต่อเนื่องเอาชนะ ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-10, 21-12 ทำให้ทีม 1 ของสาวไทย ชนะ 3 เกมรวดในรอบแรก เป็นแชมป์กลุ่ม และผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ

ด้านกลุ่ม บี นัดชิงแชมป์กลุ่ม อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเจส (ออสเตรเลีย) เอาชนะ พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) 2-1 เซต 19-21, 21-16, 15-13 สาวไทย ชนะ 2 แพ้ 1 เป็นที่ 2 ของกลุ่ม แต่ยังเข้ารอบรองชนะเลิศ

และอีกคู่ในกลุ่มนี้ ที่ไม่มีผลต่อการลุ้นเข้ารอบ อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) ชนะ ไอซูลู มุคตาร์คีซี / เอสเซเมย์ ซาบันบาเยวา (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-10, 22-20

สรุปผลทุกคู่
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 1) ชนะ เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต 21-18, 21-15

กลุ่ม บี
เบนจามิน บูธ / ลูคัส โจเซฟเซน (ออสเตรเลีย) ชนะ มุสซา มุสซี / โจเชฟ ชาฮีน (เลบานอน) 2-0 เซต 21-15, 21-16

กลุ่ม ซี
อาโบลฮาสซัน คากีซาเดห์ / อาลี กอร์บันปาซันดี (อิหร่าน) ชนะ โมฮัมเหม็ด อัล-ชาร์ชานี / มูบารัค อัล-คูวารี (กาตาร์) 2-0 เซต 21-11, 21-9

กลุ่ม ดี
ดาร์คาน อามันโชลอฟ / ดามีร์ ลาพอฟ (คาซัคสถาน) ชนะ เรการ์ เรนาตา / อัฟตา วิดูรา (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 21-19, 21-18, 15-12
นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3) ชนะ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน) 2-1 เซต 22-20, 17-21, 15-13

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ (เกมแรก)

สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ จัสมีน เฟลมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 21-9, 21-17
ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-16, 23-21

กลุ่ม เอ (เกมที่สอง)
สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ ริฟดา อาเลีย ฟาดิลา / ฟรานเชสกา อารินธา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-10, 21-12
จัสมีน เฟลมมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ลอรา คาบูลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-15, 21-14

กลุ่ม บี
อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเยส (ออสเตรเลีย) ชนะ พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) 2-1 เซต 19-21, 21-16, 15-13
อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) ชนะ ไอซูลู มุคตาร์คีซี / เอสเซเมย์ ซาบันบาเยวา (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 21-10, 22-20

โปรแกรมนัดต่อไป
วันที่ 5 กรกฎาคม 2564
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ

08.00 น. เจย์ แรค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอน อิรายา (ฟิลิปปินส์) พบ อามีร์ เรซา ซามานี / อาร์มิน คามี (อิหร่าน)

กลุ่ม บี
08.00 น. มุสซา มุสซี / โจเชฟ ชาฮีน (เลบานอน) พบ นรากร ชุ่มอภัย / วีระยุทธ โสปะติ (ไทย 2)

กลุ่ม ซี
08.00 น.โมฮัมเหม็ด อัล-ชาร์ชานี / มูบารัค อัล-คูวารี (กาตาร์) พบ อเล็กซานเดอร์ เคติลัดเซ / อเล็กซานเดอร์ อิซไมลอฟ (คาซัคสถาน)

กลุ่ม ดี
10.00 น. เรการ์ เรนาตา / อัฟตา วิดูรา (อินโดนีเซีย) พบ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน)
10.00 น. ดาร์คาน อามันโชลอฟ / ดามีร์ ลาพอฟ (คาซัคสถาน) พบ นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3)

ประเภททีมชาย
รอบรองชนะเลิศ

12.00 น. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) พบ พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2)
12.00 น. อาลิชา สตีเฟนส์ / สเตฟานี เฟเยส (ออสเตรเลีย) พบ จัสมีน เฟลมิง / เจสซี มันน์ (ออสเตรเลีย)